HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

MUHTASARI WA KIKAO MAALUM CHA KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI

KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA IDD NYUNDO

TAREHE 28/10/2021
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Mhe. Abdallah Said Mtinika

Mhe. Arnold Emmanuel Peter
Mhe. Juma R. Mkenga

Mhe. Mariam Juma Mtemvu

Mhe. Caroline David Henrich
Mhe. Twahil Shabani Kamona
Mhe. Said Hassan Fella

Mhe. Amiri Bakari Salum

Mhe. Morrice E. Kapinga

Mhe. Abdallah J. Chaurembo
Mhe. Doroth G. Kilave

Mhe. Janejelly J. Ntate

Mhe. Dr. Paulina Nahato

Mhe. Christopher Kabalika Mwansasu
Mhe. Fatuma Michael Shija

Mhe. Abdallah Mzee Bwera

Mhe. Mwadunia Ramadhani Zame
Mhe. Athumani Jumanne Nyamlani
Mhe. Mohamed Selemani Mketo
Mhe. Kevin Abiud Mhidze

Bw. Elihturuma Mabelya
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Bw. Mrisho A.Mlela

Bibi. Veronica Igoko

Dr. Gwamaka Mwabulambo
Dkt. Janeth Barongo

Bibi. Miriam Marwa
Bibi:,Elde Kimaro

Bibi. Rose Mwaita

Bw. Ally Hatibu

Bibi. Davina Majinge

Bw. Twahir Makwega

Bibi Glory Kessy

Bibi. Elizabeth Mdalagwila
Bibi. Judith Maziwa

Bw. Patrick Mchomba
Bibi. Herieth Makombe
Bw. Sosthenes Chacha
Eng.Juma Magotto

Diwani Kata ya Kibondemaiji (Mstahiki Meya)

Diwani Kata ya Kurasini (Naibu Meya)
Diwani Kata ya Miburani

Diwani Viti Maalum

Diwani Viti Maalum

Diwani Kata ya Charambe

Diwani Kata ya Kilungule

Diwani Kata ya Kilakala

Diwani Kata ya Makangarawe
M/Jimbo la Mbagala

MAJimbo la Temeke

MNiti Maalum

M/Viti Maalum

Diwani Kata ya Sandali

Diwani Kata ya Kiburugwa

Diwani Kata ya Mianzini

Diwani Viti Maalum

Duwabu Kata ya Kijichi

Diwani Kata ya Toangoma

Diwani Kata ya Chang'ombe
Mkurugenzi wa Manispaa Temeke

Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi

Mwenyekiti
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Katibu

Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi, Maendeleo na Makazi

Mkuu wa ldara ya Afya
Mkuu wa |dara ya Elimu Sekondari
Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika

Mchumi

Mkuu wa Idara ya Usafishaji na Mazinigira
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA

Afisa Ugavi na Manunuzi
Mhasibu wa Mapato
Mtakwimu

Kaimu Mkuu wa kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara

Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Vijana

Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi na Ugavi

Mkuu wa Idara ya Ujenzi
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18.  Bw. Mgaya Mtundu - Mkuu wa Kitengo cha Nyuki

19.  Bibi. Delphina Wambura - Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi
20.  Bibi. Honorina Mkunda - Kaimu Mkuu wa |dara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji
21.  Bibi. Aimbora Nnko - Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi
22.  Bibi. Annette Kisamo - Mratibu Msaidizi wa Mradi wa DMDP
23.  ACP Andrew M. Mchome - Askari Polisi
WAALIKWA:
1.Bw. Mafuku R.Kabeya - Kaimu Katibu Tawala
2. Bw. Sadath Mtware - Afisa Tarafa Chang'ombe
3. Bibi. Theodora Malata - Kaimu Afisa Tarafa Mbagala
SEKRETARIETI
1. Bibi. Juliana Zacharia - Mwandishi wa Mikutano
2. Bibi. Lucy Kiyungu - Mwandishi wa Mikutano
3. Bw. Adinani Bilali - Mwandishi wa Mikutano

MUHT. NA. TEM/6/10/2021: KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti alifungua kikao saa 7.30 mchana.

MUHT. NA. TEM/7/10/2021: KUTHIBITISHA AGENDA
Katibu aliwasilisha agenda zifuatazo kwa ajili ya majadiliano
1. Kufungua kikao.
2. Kuthibitisha agenda.
3. Taarifa ya Mapokezi ya Fedha Tsh.3,440,000,000 na Miradi
itakayotekelezwa kupitia mpango wa Maendeleo ya Ustawi wa
Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO - 19
4. Maombi ya kuhamisha Fedha za ujenzi wa vyumba vya madarasa
36 zilizopokelewa katika shule ambazo hazina maeneo ya kujenga.
5. Kufunga kikao.

MUHT. NA.TEM/8/10/2021: TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA TSH.
3,440,000,000.00 NA MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA KUPITIA MPANGO
WA MAENDELEO YA USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA
UVIKO-19

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji, akiwasilisha
taarifa hiyo alieleza kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke imepokea
fedha Tsh. 3,440,000,000.00 kutoka kwa Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa ajili ya kuboresha Miundombinu
ya Elimu na Afya (Sekta ya Elimu Sekondari na Sekta ya Afya). Fedha hizi
zimeelekezwa kwenye maeneo ya vipaumbele vinavyogusa wananchi moja kwa
moja kwa ajili ya kuwaondolea kero katika kuzifikia na kuzipata huduma za
Afya na Elimu katika Manispaa ya Temeke.

Aidha, Halmashari ya Manispaa ya Temeke kama zilivyo Halmashauri
nyingine Tanzania itapokea fedha kwa ajili ya kuboresha miundombinu na
mazingira ya kufanyia biashara kwa wafanyabiashara wadogo.
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5.0

Miradi itakayotekelezwa kutokana na fedha za Mpango wa Maendeleo
Ya Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO-19

NA. MRADI IDADI | KIASI CHA FEDHA
1. |Ujenzi wa vyumba vya 157 3,140,000,000.00
madarasa ya shule za
sekondari
2. | Ujenzi wa jengo la huduma 1 300,000,000.00
ya Dharura (EMD)
JUMLA KUU 3,440,000,000.00
MJADALA:

Mhe. Said Hassan Fella alitoa hoja ya kupokea taarifa hiyo iweze kujadiliwa.
Mhe. Amiri Bakari Salum aliunga mkono hoja hiyo.

Mhe. Mohamed Selemani Mketo alitaka kujua eneo litakalotumika kujenga
jengo la huduma ya Dharula (EDM).

Mkuu wa Idara ya Afya alieleza kuwa ujenzi wa jengo la huduma ya dharula
utafanyika katika kituo cha Afya cha Yombo Vituka.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuithibitisha.

AZIMIO:

Kikao kiliridhia na kupitisha taarifa ya mapokezi ya fedha na miradi
itakayotekelezwa kupitia mpango wa maendeleo ya Ustawi wa Taifa na
mapambano dhidi ya UVIKO - 19.

MUHT. NA.TEM/9/10/2021: MAOMBI YA KUHAMISHA FEDHA ZA UJENZI
WA VYUMBA VYA MADARASA 36 ZILIZOPOKELEWA KATIKA SHULE
AMBAZO HAZINA MAENEO YA KUJENGA

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji akiwasilisha

Taarifa hiyo alieleza kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke imepokea
fedha Tsh. 3,140,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 157 vya
madarasa chini ya Mpango wa maendeleo kwa ustawi wa Taifa na
mapambano dhidi ya UVIKO - 19 fedha hizi zimeingizwa katika akaunti za
Shule 30 kulingana na mgawanyo wa vyumba vya madarasa.

Pamoja na mapokezi ya fedha hizo kuna Shule 11 za Barabara ya Mwinyi,

Buza, Chang’ombe, Keko, Kichanga, Lumo, Pendamoyo, Relini, Tandika,

Temeke na Wailes hazina maeneo ya kujenga nyumba vilivyopangwa hivyo

kulazimika kuhamisha fedha hizo na kuzipeleka katika Shule za Kijichi, Taifa,
3



Toangoma, Malela na kuanzisha ujenzi wa Shule mpya katika eneo la Dovya —
Chamazi.

Pamoja na ombi hili naambatanisha na jedwali linaloonyesha maombi ya
kuhamisha maeneo ya ujenzi wa madarasa 36.
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MJADALA:
Mhe. Mariam Juma Mtemvu alitoa hoja ya kupokea taarifa hiyo iweze
kujadiliwa.

Mhe. Kevin Abiud Mhidze aliunga mkono hoja.

Mhe. Said Hassan Fella alieleza kuwa Serikali ilitoa maelezo kuwa fedha za
UVIKO-19 zitafika kwenye kila eneo la Halmashauri, Lakini zipo baadhi ya
kata ambazo hazina Sekondari ikiwemo ya Kilungule, Hivyo akapendekeza
fedha hizo zielekezwe kujenga Shule ya Sekondari kwenye kata hizo.

Mhe. Amiri Bakari Salimu aliunga mkono hoja ya mjumbe, Aidha aliongeza
kuwa msongamano wa wanafunzi katika Shule ya Sekondari barabara ya
Mwinyi umetokana na wanafunzi wanaotoka Kata ya Makangarawe, hivyo
akashauri kujengwa shule katika kata hiyo.

Mhe. Christopher Kabalika Mwansasu aliunga mkono hoja ya wajumbe
waliochangia awali, aliongeza kuwa pamoja na uwepo wa baadhi ya Kata
kukosa maeneo ya kujenga madarasa na kupelekea kukosa fedha za ujenzi
lakini zina madarasa mabovu ambayo yanaweza kufanyiwa ukarabati na
kutumika.

Katibu alieleza kuwa fedha zilizoletwa zina maelekezo ambayo hayaruhusu
kufanya ukabarati wa madarasa, hata hivyo akashauri hayo madarasa
mabovu yatakarabatiwa kwa kutumia fedha za mapato ya ndani ya
Halamshauri.

Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari alifafanua na kueleza kuwa, zipo Kata
tano ambazo hazina Sekondari kwa kukosa maeneo ya ujenzi au kuwa na
maeneo yenye ukubwa usiotosheleza, akaongeza kuwa Halmashauri iko
kwenye mchakato wa kupata na kuongeza maeneo kwenye Kata hizo. Hivyo
kutokana na kutokamilika mchakato wa kupata maeneo na uharaka wa
kutekeleza mradi wa ujenzi wa madarasa imeshindikana kupeleka fedha za
ujenzi wa madarasa kwenye Kata hizo. Aidha aliwahakikishia wajumbe kuwa
Halmashauri itajenga shule kwenye Kata ambazo hazina Sekondari baada ya
kukamilika mchakato wa kupata maeneo ya kujenga.

Mhe. Mohamed Selemani Mketo alikiri kuridhishwa na ufafanuzi uliotolewa na
kusema kuwa kwa vile matumizi ya fedha hizo yamewekewa muda maalum
ambao ni mchache, kamati ipitishe na kuweka mkakati wa kujenga sekondari
kwenye kata ambazo hakuna Shule za Sekondari kwenye bajeti zijazo za
Halmashauri.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuridhia.
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6.0

AZIMIO:

Kikao kiliridhia na kupitisha Maombi ya kuhamisha Fedha za ujenzi wa
vyumba vya madarasa 36 zilizopokelewa katika shule ambazo hazina maeneo
ya kujenga.

MUHT. NA.TEM/10/10/2021: KUFUNGA KIKAO

Kabla ya kufunga kikao Naibu Meya alisisitiza haja ya kufanya maandalizi
mazuri na mapema ya taarifa za vikao ili kufanya vikao vya Kamati kwa
kufuata matakwa ya kanuni za Halmashauri na ratiba ya vikao iliyopitishwa
na wajumbe.

Mwenyekiti alifunga kikao saa 9.00 Alasiri.
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